Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Văn bản pháp quy
![](file/thumb/280/110/636748101.jpg )
Chi bộ Cảnh sát giao thông, trật tự thuộc Đảng bộ Công an huyện tổ chức điểm sinh hoạt chi bộ khối lực lượng vũ trang.
Tham gia lớp bồi dưỡng có 82 học viên đến từ các Đảng bộ, Chi bộ trực thuộc. Trong thời gian 5 ngày, học viên sẽ được nghiên cứu 5 bài theo Chương trình của Ban Tuyên giáo Trung ương và 4 chuyên đề về chủ nghĩa yêu nước và chuyên đề địa phương như:
Thực hiện kế hoạch số 06 của Ban tổ chứ Huyện ủy về Xây dựng và nhân rộng mô hình sinh hoạt chi bộ điểm khối lực lượng vũ trang, góp phần nâng cao chất lượng sinh hoạt chi bộ. Mới đây, Đảng ủy Công an huyện đã chọn Chi bộ Cảnh sát giao thông, trât tự để tổ chức điểm sinh hoạt chi bộ thường kỳ tháng 10 để các tổ chức cơ sở đảng trong khối lực lượng vũ trang học tập, rút kinh nghiệm. Tham dự có các đồng chí Nguyễn Trường Sinh, Uỷ viên BTV Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy; Thượng tá Lê Hồng Quang, Uỷ viên BTV Huyện ủy, Bí thư Đảng ủy, Trưởng Công an huyện; các đồng chí ủy viên BCH, Bí thư các chi bộ thuộc Đảng bộ Công an huyện; Bí thư chi bộ trực thuộc Đảng bộ Ban chỉ huy Quân sự huyện và Bí thư chi bộ công an các xã, thị trấn trên địa bàn huyện.
Chi bộ Cảnh sát giao thông, trật tự hiện có 8 Đảng viên. Tại buổi sinh hoạt, đảng viên trong chi bộ đã được thông báo tình hình nổi bật trong tỉnh, trong huyện thời gian qua; Báo cáo tóm tắt kết quả nổi bật trong công tác lãnh chỉ đạo thực hiênk nhiệm vụ tháng 10, triển khai nhiệm vụ trong tâm tháng 11 của Đảng ủy Công an huyện; Đánh gia kết quả lãnh đạo của chi bộ Cảnh sát giao thông, trật tự trong tháng 10, triển khai công tác trong tâm tháng 11. Cùng đó, tập trung đánh giá tác phong, lề lối làm việc, trách nhiệm trong thực thi nhiệm vụ của từng cán bộ, đảng viên trong chi bộ.
Buổi sinh hoạt của chi bộ Chi bộ Cảnh sát giao thông
Bám sát nội dung buổi sinh hoạt, các đồng chí đảng viên trong chi bộ đã thảo luận, trong đó tập trung đánh giá sâu về công tác giáo dục chính trị tư tưởng, nắm bắt tình hình cán bộ, Đảng viên; kết quả thực hiện các chỉ tiêu, nhiệm vụ công tác tháng 10, đồng thời chỉ ra những tồn tại, hạn chế, đề xuất các giải pháp khắc phục và chỉ đạo thực hiện hiệu quả nhiệm vụ trong thời gian tới, đặc biệt là giải pháp nâng cao hiệu quả tuyên truyền nâng cao ý thức chấp hành pháp luật về trật tự an toàn giao thông trong nhân dân, nhất là đối với học sinh trên địa bàn huyện.
Đồng chí Nguyễn Trường Sinh, Uỷ viên BTV Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy đánh giá nội dung tổ chức sinh hoạt chi bộ
Kết thúc nội dung sinh hoạt chi bộ thường kỳ tháng 10 của Chi bộ Cảnh sát giao thông, trật tự của Đảng bộ công an huyên, các đồng chí Nguyễn Trường Sinh, Uỷ viên BTV Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy; Thượng tá Lê Hồng Quang, Uỷ viên BTV Huyện ủy, Bí thư Đảng ủy, Trưởng Công an huyện cùng các đại biểu tham dự hội nghị đã nhận xét, đánh giá nội dung tổ chức sinh hoạt chi bộ để rút kinh nghiệm, triển khai ở các chị bộ trong toàn khối lực lượng vũ trong. Nhìn chung, buổi sinh hoạt chi bộ được chi bộ Cảnh sát giao thông, trật tự chuẩn bị các nội dung sinh hoạt chu đáo, diễn ra đúng trình tự, đảm bảo nguyên tắc tổ chức sinh hoạt đảng, đạt kết quả cao, ./.
Thực hiện: Thu Hương-Đình Nghiêm
- Các đồng chí lãnh đạo huyện thăm, tặng quà nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày thương binh, liệt sỹ (27/7/1947- 27/7/2024).
- HỘI CỰU TNXP HUYÊN TỌA ĐÀM KỶ NIỆM 74 NĂM NGÀY TRUYỀN THỐNG LỰC LƯỢNG TNXP VIỆT NAM VÀ TỔNG KẾT 20 NĂM THÀNH LẬP HỘI, SƠ KẾT 6 THÁNG ĐẦU NĂM 2024
- Đông Sơn tổ chức chương trình tuyên truyền, phổ biến kiến thức, kỹ năng về PCCC và CNCH
- Đại hội thành lập Hội Cựu Công an nhân dân huyện Đông Sơn, nhiệm kỳ 2023 - 2028
- Xã Đông Thanh, Đông Hòa ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự cơ sở
- Lễ công bố Quyết định thành lập Chi hội Luật gia xã Đông Khê
- Lễ truy điệu và tiễn đưa Mẹ Việt Nam Anh hùng Lê Thị Toàn
- Công an huyện Đông Sơn tổ chức hội nghị tuyên truyền, cảm hóa, giáo dục pháp luật cho các đối tượng có nguy cơ vi phạm pháp luật.
- Đại hội Thi đua quyết thắng lực lượng vũ trang huyện Đông Sơn, giai đoạn 2019 - 2024.
- Dâng hương tưởng niệm Bác Hồ và các anh hùng liệt sỹ, trước thềm Đại hội Mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện Đông Sơn lần thứ XXVI, nhiệm kỳ 2024- 2029.