Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Văn bản pháp quy
![](file/thumb/280/110/636748101.jpg )
Gặp mặt, tặng quà 75 quân nhân hoàn thành nghĩa vụ Quân sự năm 2024 trở về xây dựng quê hương
Nhằm thực hiện tốt chính sách đối với quân nhân xuất ngũ, thể hiện sự quan tâm của các cấp ủy Đảng, chính quyền đối với công dân hoàn thành nghĩa vụ quân sự trở về địa phương, sáng 1/2 Hội đồng Nghĩa vụ Quân sự huyện vừa tổ chức buổi gặp mặt 75 quân nhân hoàn thành nghĩa vụ Quân sự trở về địa phương năm 2024.
.
Tới dự buổi gặp mặt có đồng chí Nguyễn Như Thủy, Uỷ viên BTV, Chỉ huy trưởng Ban chỉ huy Quân sự huyện; các thành viên Hội đồng Nghĩa vụ quân sự huyện; đại diện lãnh đạo UBND các xã, thị trấn.
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Nguyễn Như Thủy-Uỷ viên BTV, Chỉ huy trưởng Ban CHQS huyện nhiệt liệt chào đón, biểu dương và chúc mừng các quân nhân của huyện đã phát huy truyền thống của quê hương, tích cực học tập, rèn luyện trong môi trường quân đội, hoàn thành nghĩa vụ quân sự trở về địa phương. Đồng chí thông tin nhanh tình hình kinh tế, xã hội, quốc phòng, an ninh của huyện năm 2023; Đồng thời ghi nhận sự đóng góp của các Quân nhân đối với đất nước, với Quân đội và địa phương. Đồng chí mong muốn các Quân nhân sớm có định hướng, tiếp tục học tập, tham gia các lớp đào tạo nghề phù hợp để tìm kiếm việc làm, đồng thời tiếp tục phát huy truyền thống Bộ đội Cụ Hồ, phát huy sức trẻ, tích cực tham gia các phong trào thi đua yêu nước, học tập, lao động sáng tạo, góp phần cùng cấp ủy, chính quyền địa phương thực hiện thắng lợi nhiệm vụ phát triển kinh tế, xã hội, bảo đảm an ninh - quốc phòng, xây dựng quê hương Đông Sơn ngày càng giàu đẹp.
Tại buổi lễ, đại diện cho các quân nhân hoàn thành nghĩa vụ quân sự xuất ngũ trở về địa phương đã phát biểu trân trọng trước tình cảm, sự đón tiếp chu đáo, nồng nhiệt của huyện nhà và hứa quyết tâm sẽ không ngừng rèn luyện, phấn đấu trở thành những cựu Quân nhân gương mẫu, hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao, trước hết là động viên anh em, bạn bè lên đường nhập ngũ năm 2024 đảm bảo chỉ tiêu, chất lượng.
Tại đây, các quân nhân xuất ngũ cũng đã nghe Công ty cổ phần hợp tác nhân lực Quốc tế Vinaco tư vấn hướng nghiệp, thông tin về những ưu đãi, điều kiện thuận lợi nhất để có việc làm, phát triển kinh tế ổn định.
Nhân dịp này, các đồng chí lãnh đạo huyện cùng doanh nghiệp đã tặng quà cho 75 quân nhân hoàn thành nghĩa vụ quân sự tại ngũ trở về địa phương năm 2024./.
Thực hiện: Thu Hương-Đình Nghiêm
- Các đồng chí lãnh đạo huyện thăm, tặng quà nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày thương binh, liệt sỹ (27/7/1947- 27/7/2024).
- HỘI CỰU TNXP HUYÊN TỌA ĐÀM KỶ NIỆM 74 NĂM NGÀY TRUYỀN THỐNG LỰC LƯỢNG TNXP VIỆT NAM VÀ TỔNG KẾT 20 NĂM THÀNH LẬP HỘI, SƠ KẾT 6 THÁNG ĐẦU NĂM 2024
- Đông Sơn tổ chức chương trình tuyên truyền, phổ biến kiến thức, kỹ năng về PCCC và CNCH
- Đại hội thành lập Hội Cựu Công an nhân dân huyện Đông Sơn, nhiệm kỳ 2023 - 2028
- Xã Đông Thanh, Đông Hòa ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự cơ sở
- Lễ công bố Quyết định thành lập Chi hội Luật gia xã Đông Khê
- Lễ truy điệu và tiễn đưa Mẹ Việt Nam Anh hùng Lê Thị Toàn
- Công an huyện Đông Sơn tổ chức hội nghị tuyên truyền, cảm hóa, giáo dục pháp luật cho các đối tượng có nguy cơ vi phạm pháp luật.
- Đại hội Thi đua quyết thắng lực lượng vũ trang huyện Đông Sơn, giai đoạn 2019 - 2024.
- Dâng hương tưởng niệm Bác Hồ và các anh hùng liệt sỹ, trước thềm Đại hội Mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện Đông Sơn lần thứ XXVI, nhiệm kỳ 2024- 2029.