Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Văn bản pháp quy
![](file/thumb/280/110/636748101.jpg )
Hội CCB Đông Quang xây dựng mô hình tuyến đường sáng- xanh- sạch- đẹp.
Xác định chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng NTM là nhiệm vụ quan trọng cần huy động sức mạnh của cả hệ thống chính trị và các tầng lớp nhân dân, những năm qua, Hội CCB xã Đông Quang đã phát huy vai trò nòng cốt trong các cuộc vận động thi đua xây dựng NTM.
Đặc biệt, Hội đã triển khai xây dựng mô hình tuyến đường sáng- xanh- sạch đẹp- kiểu mẫu- an toàn, thu hút đông đảo hội viên và nhân dân tham gia hưởng ứng.
Tuyến đường thôn 1 Đức Thắng được Hội CCB xã chọn thực hiện mô hình, có chiều dài 1.000m. Để thực hiện mô hình này, hội CCB xã cùng với chi hội CCB thôn tuyên truyền người dân tham gia quản lý và bảo vệ tuyến đường, thường xuyên quét dọn vệ sinh môi trường, thu gom phân loại rác thải; để rác đúng nơi quy định; phát quang cây cối che khuất tầm nhìn, đảm bảo ATGT... Nhiệt tình hưởng ứng mô hình, cán bộ hội viên CCB đều phấn khởi tham gia, nỗ lực đóng góp công sức để tuyến đường xanh- sạch- đẹp hơn.
Thông qua mô hình, cán bộ bộ hội viên CCB nói riêng và nhân dân nói chung nâng cao ý thức, trách nhiệm trong giữ gìn vệ sinh môi trường, xây dựng NTM, đô thị văn minh, tạo điều kiện để người dân dễ dàng lưu thông vào ban đêm, góp phần đảm bảo ANTT tại địa phương
- Các đồng chí lãnh đạo huyện thăm, tặng quà nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày thương binh, liệt sỹ (27/7/1947- 27/7/2024).
- HỘI CỰU TNXP HUYÊN TỌA ĐÀM KỶ NIỆM 74 NĂM NGÀY TRUYỀN THỐNG LỰC LƯỢNG TNXP VIỆT NAM VÀ TỔNG KẾT 20 NĂM THÀNH LẬP HỘI, SƠ KẾT 6 THÁNG ĐẦU NĂM 2024
- Đông Sơn tổ chức chương trình tuyên truyền, phổ biến kiến thức, kỹ năng về PCCC và CNCH
- Đại hội thành lập Hội Cựu Công an nhân dân huyện Đông Sơn, nhiệm kỳ 2023 - 2028
- Xã Đông Thanh, Đông Hòa ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự cơ sở
- Lễ công bố Quyết định thành lập Chi hội Luật gia xã Đông Khê
- Lễ truy điệu và tiễn đưa Mẹ Việt Nam Anh hùng Lê Thị Toàn
- Công an huyện Đông Sơn tổ chức hội nghị tuyên truyền, cảm hóa, giáo dục pháp luật cho các đối tượng có nguy cơ vi phạm pháp luật.
- Đại hội Thi đua quyết thắng lực lượng vũ trang huyện Đông Sơn, giai đoạn 2019 - 2024.
- Dâng hương tưởng niệm Bác Hồ và các anh hùng liệt sỹ, trước thềm Đại hội Mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện Đông Sơn lần thứ XXVI, nhiệm kỳ 2024- 2029.