Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Văn bản pháp quy
![](file/thumb/280/110/636748101.jpg )
Lễ giao nhận quân tại huyện Đông Sơn.
Sáng 6-2, trong niềm hân hoan của ngày hội tòng quân, huyện Đông Sơn tổ chức lễ giao, nhận quân năm 2023. Tới dự lễ giao nhận quân, động viên và tiễn các thanh niên lên đường nhập ngũ về phía tỉnh có các đồng chí Nguyễn Tiến Hiệu, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Quản lý Khu Kinh tế Nghi Sơn và các Khu Công nghiệp tỉnh; Thượng tá Lê Văn Lực- Phó Chủ nhiệm chính, Bộ chỉ huy quân sự tỉnh. Về phía huyện có các đồng chí Lê Trọng Thụ-Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch UBND huyện; Lê Thanh Hải-Phó Bí thư thường trực Huyện uỷ, Chủ tịch HĐND huyện; các đồng chí thường trực Huyện uỷ, HĐND, UBND, UBMTTQ huyện; Trưởng các Ban xây dựng Đảng; Trưởng các phòng, ban, ngành, đoàn thể huyện; các thành viên Hội đồng nghĩa vụ quân sự huyện Đông Sơn, các đơn vị nhận quân và đông đảo cán bộ, Nhân dân trong huyện.
Đợt tuyển quân năm nay, huyện Đông Sơn có 70 thanh niên nhập ngũ vào các đơn vị quân đội, 12 thanh niên nhập ngũ vào công an, đạt 100% chỉ tiêu được giao. Tất cả các thanh niên nhập ngũ đều có sức khỏe tốt, vững vàng tư tưởng, sẵn sàng lên đường làm nhiệm vụ. Các chiến sỹ mới được giao về cho các đơn vị nhận quân, gồm: Trung đoàn 240, Quân chủng Phòng không - Không quân; Trung đoàn 64, Quân chủng Phòng không - Không quân; Trung đoàn 762, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Thanh Hóa; Công an tỉnh Thanh Hóa.
Thay mặt lãnh đạo huyện, đồng chí Lê Trọng Thụ, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện, Chủ tịch Hội đồng Nghĩa vụ quân sự huyện đã phát biểu chúc mừng các thanh niên ưu tú đã đạt đầy đủ các tiêu chuẩn và được gọi nhập ngũ năm 2023. Đồng chí cũng gửi gắm niềm tin vào các tân binh lên đường nhập ngũ sẽ hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ đơn vị giao.
ảnh: Các đồng chí lãnh đạo tỉnh và huyện trao quà cho các tân binh và đơn vị nhận quân
Tại buổi lễ giao nhận quân, đồng chí Nguyễn Tiến Hiệu, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Quản lý Khu Kinh tế Nghi Sơn và các Khu Công nghiệp tỉnh cùng lãnh đạo huyện đã tặng hoa, tặng quà, động viên các tân binh lên đường nhập ngũ./.
- Các đồng chí lãnh đạo huyện thăm, tặng quà nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày thương binh, liệt sỹ (27/7/1947- 27/7/2024).
- HỘI CỰU TNXP HUYÊN TỌA ĐÀM KỶ NIỆM 74 NĂM NGÀY TRUYỀN THỐNG LỰC LƯỢNG TNXP VIỆT NAM VÀ TỔNG KẾT 20 NĂM THÀNH LẬP HỘI, SƠ KẾT 6 THÁNG ĐẦU NĂM 2024
- Đông Sơn tổ chức chương trình tuyên truyền, phổ biến kiến thức, kỹ năng về PCCC và CNCH
- Đại hội thành lập Hội Cựu Công an nhân dân huyện Đông Sơn, nhiệm kỳ 2023 - 2028
- Xã Đông Thanh, Đông Hòa ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự cơ sở
- Lễ công bố Quyết định thành lập Chi hội Luật gia xã Đông Khê
- Lễ truy điệu và tiễn đưa Mẹ Việt Nam Anh hùng Lê Thị Toàn
- Công an huyện Đông Sơn tổ chức hội nghị tuyên truyền, cảm hóa, giáo dục pháp luật cho các đối tượng có nguy cơ vi phạm pháp luật.
- Đại hội Thi đua quyết thắng lực lượng vũ trang huyện Đông Sơn, giai đoạn 2019 - 2024.
- Dâng hương tưởng niệm Bác Hồ và các anh hùng liệt sỹ, trước thềm Đại hội Mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện Đông Sơn lần thứ XXVI, nhiệm kỳ 2024- 2029.