Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Văn bản pháp quy
![](file/thumb/280/110/636748101.jpg )
Thôn 1 Đức Thắng, xã Đông Quang lắp đặt camera an ninh.
Thôn 1 Đức Thắng, xã Đông Quang hiện có 168 hộ với trên 700 nhân khẩu sinh sống tại 4 khu dân cư. Năm 2022, thôn được huyện công nhận đạt chuẩn thôn NTM kiểu mẫu.
Xác định an ninh trật tự được bảo đảm thì người dân mới yên tâm lao động sản xuất, phát triển kinh tế, hướng đến đạt thôn thông minh trong năm 2024. Cấp ủy, ban cán sự thôn đã bàn bạc, họp dân và thống nhất chủ trương xã hội hóa để lắp đặt hệ thống camera an ninh trong toàn phạm vi thôn. Qua quá trình vận động bà con Nhân dân, con em quê hương đóng góp và xã hỗ trợ một phần kinh phí, thôn 1 Đức Thắng đã đầu tư 35 triệu đồng, lắp đặt 9 mắt camera an ninh, được bố trí trên các ngã đường.
Cùng với việc lắp đặt camera giám sát an ninh, thôn đã huy động các chi hội đoàn thể chính trị-xã hội và bà con trong thôn tích cực cắt tỉa cây xanh, quét dọn vệ sinh môi trường đường làng, ngõ xóm, chỉnh trang khuôn viên vườn hộ đảm bảo tiêu chí sáng, xanh, sạch, đẹp.
Thôn 1 Đức Thắng là mô hình thôn đầu tiên của xã Đông Quang triển khai chủ trương xã hội hóa lắp đặt hệ thống camera an ninh. Mô hình này sẽ trở thành "cánh tay" đắc lực của lực lượng Công an khi truy xét các đối tượng phạm tội, góp phần quan trọng trong việc ngăn ngừa, phát hiện và xử lý kịp thời các vụ việc; tạo môi trường nông thôn an toàn, văn minh, thông minh và sạch đẹp./.
Thực hiện: Thu Hương-Đình Nghiêm
- Hội nghị trực tuyến toàn quốc triển khai thực hiện Nghị định số 49 của Chính phủ quy định về hoạt động thông tin cơ sở.
- Tuổi trẻ Đông Sơn xung kích triển khai các công trình thanh niên số hóa thông tin
- Hội nghị tổng kết việc triển khai, hưởng ứng Cuộc thi trắc nghiệm trên Internet “Tìm hiểu lịch sử truyền thống của MTTQ Việt Nam và lịch sử MTTQ Việt Nam tỉnh Thanh Hoá”
- HỘI LIÊN HIỆP PHỤ NỮ XÃ ĐÔNG YÊN ĐẨY MẠNH ỨNG DỤNG CÔNG NGHỆ THÔNG TIN TRONG HOẠT ĐỘNG CÔNG TÁC HỘI
- Triển khai thực hiện các tiêu chí chuyển đối số cấp huyện và mô hình “3 không” trên địa bàn tỉnh Thanh Hóa
- Đông Sơn cải cách hành chính gắn với chuyển đổi số.
- Hiệu quả từ mô hình Ứng dụng CNTT, công nghệ số vào quản lý và tổ chức các hoạt động ở trường Mầm non Đông Thanh
- Thôn 1 Đức Thắng, xã Đông Quang lắp đặt camera an ninh.
- Xã Đông Tiến, huyện Đông Sơn Đầu tư hệ thống trang thiết bị đồng bộ và hiện đại, phục vụ giải quyết thủ tục hành chính
- Đưa sản phẩm lên sàn thương mại điện tử phát triển kinh tế số