Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Văn bản pháp quy
![](file/thumb/280/110/636748101.jpg )
Đại biểu HĐND huyện tiếp xúc cử tri trước kỳ họp thứ Mười Sáu, HĐND huyện khoá XX, nhiệm kỳ 2021- 2026.
Nhằm chuẩn bị cho kỳ họp thứ 16, HĐND huyện khoá XX, nhiệm kỳ 2021- 2026, trong 2 ngày 30/11 và 01/12/2023, các tổ Đại biểu HĐND huyện khoá XX đã tiếp với xúc đại diện cử tri các xã, thị trấn trên địa bàn huyện.
Tại thị trấn Rừng Thông, đại biểu HĐND huyện tổ số 04 gồm ông Lê Trọng Thụ, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; Ông Trần Ngọc Bình, Chính trị Viên Ban Chỉ huy Quân sự huyện; bà Bùi Thị Ngà, Phó trưởng Ban kinh tế xã hội HĐND huyện; bà Nguyễn Thị Thu, Chủ tịch UB MTTQ xã Đông Thịnh; ông Phạm Văn Phương, Giám đốc Công ty TNHH Tiến Phương Nam; đã có buổi tiếp xúc với đại diện cử tri thị trấn Rừng Thông và xã Đông Thịnh.
Tại buổi TXCT, đại diện Tổ đại biểu HĐND huyện tổ số 04 đã thông báo đến cử tri dự kiến nội dung chương trình và thời gian tổ chức Kỳ họp thứ Mười Sáu, HĐND huyện khóa XX; báo cáo tóm tắt tình hình kinh tế, xã hội, QP-AN của huyện 10 tháng đầu năm và ước thực hiện năm 2023; Báo cáo kết quả giải quyết ý kiến, kiến nghị của cử tri gửi đến HĐND huyện tại kỳ họp thứ Mười Ba HĐND huyện khóa XX.
Cử tri TTRT và xã Đông Thịnh đều đồng tình, nhất trí, bày tỏ vui mừng trước những kết quả mà huyện nhà đã đạt được trong thời gian qua. Đồng thời thể hiện sự tin tưởng vào công tác quản lý, chỉ đạo điều hành của lãnh đạo huyện trong thực hiện các nhiệm vụ phát triển kinh tế- xã hội, đưa huyện nhà ngày càng phát triển, đời sống nhân dân ngày càng nâng cao. Cử tri TTRT và xã Đông Thịnh cũng nêu ý kiến, kiến nghị và mong muốn các vị đại biểu HĐND huyện tiếp tục lắng nghe, quan tâm và phản ánh kịp thời các ý kiến, kiến nghị chính đáng của cử tri. Nhất là các vấn đề về đất đai, giao thông, thủy lợi, giáo dục, An ninh trật tự... Trong đó, cử tri thị trấn Rừng Thông kiến nghị huyện quan tâm mở rộng tuyến đường Nguyễn Chích để nhân dân đi lại được thuận tiện; Cần đẩy nhanh tiến độ cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất cho các hộ dân sau khi các dự án được thu hồi; quan tâm đầu tư tuyến đường Nguyễn Nhữ Soạn, do hệ thống cấp thoát nước bị tắc, ảnh hưởng đến giao thông; đề nghị cấp điện chiếu sáng công cộng cho khu vực tái định cư Toàn Tân và một số vấn đề liên quan khác.
Đồng chí Lê Trọng Thụ, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện đã trả lời những kiến nghị của cử tri và nhân dân
Thay mặt Tổ đại biểu HĐND huyện, đồng chí Lê Trọng Thụ, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện đã trả lời những kiến nghị của cử tri và nhân dân; đồng thời cũng có những định hướng, thông tin về tình hình phát triển kinh tế - xã hội trên địa bàn.
Thực hiện: Thanh Nhàn- Đình Nghiêm
- UBND huyện họp thường kỳ tháng 7 năm 2024
- Gặp gỡ, động viên 2 thí sinh tham dự Chung kết Âm Vang Xứ Thanh
- DÂNG HƯƠNG TẠI NHÀ THỜ BÁC PHIÊU
- Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) huyện Đông Sơn tổ chức hội nghị sơ kết phong trào công nhân, viên chức, lao động và hoạt động công đoàn 6 tháng đầu năm
- Hội nghị nghiên cứu, học tập, quán triệt, triển khai thực hiện các chỉ thị, kết luận, quy định, quyết định của Bộ Chính trị, Ban Bí thư Trung ương Đảng khóa XIII và của Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam huyện Đông Sơn lần thứ VI nhiệm kỳ 2024 – 2029
- Câu lạc bộ Hàm Rồng thăm và làm việc tại Đông Sơn
- Hội nghị trực tuyến toàn quốc quán triệt Quy định số 144-QĐ/TW và Chỉ thị số 35-CT/TW của Bộ Chính trị
- Chủ trương thu hồi đất thực hiện dự án: Đường từ nút giao Đông Xuân đi Tp Thanh Hóa, đoạn Đông Tiến- Đông Thanh
- Dâng hương tưởng niệm Bác Hồ và các anh hùng liệt sỹ trước thềm Đại hội Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Sơn lần thứ VI, nhiệm kỳ 2024- 2029.