Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Văn bản pháp quy
![](file/thumb/280/110/636748101.jpg )
Đảng bộ xã Đông Tiến sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ xã lần thứ XXX, nhiệm kỳ 2020 – 2025
Sáng ngày 25/5, Đảng bộ xã Đông Tiến tổ chức Hội nghị sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ xã lần thứ XXX, nhiệm kỳ 2020 – 2025. Dự hội nghị có đồng chí Lê Viết Chí- Uỷ viên BTV, Phó Chủ tịch HĐND huyện, đại diện các ban xây dựng
.
Toàn cảnh Hội nghị.
Trong 3 năm qua, mặc dù gặp nhiều khó khăn thách thức, xong được sự quan tâm lãnh chỉ đạo của Huyện ủy, các ban ngành, MTTQ và các đoàn thể cấp huyện, Đảng bộ và nhân dân xã Đông Tiến đã nỗ lực, phát huy dân chủ, thống nhất đoàn kết, triển khai thực hiện nghiêm túc có hiệu quả các chủ trương chính sách của đảng, pháp luật của nhà nước, nghị quyết của Đảng cấp trên, tạo ra nhiều phong trào thi đua sôi nổi, thiết thực từ xã đến thôn. Cơ cấu kinh tế chuyển dịch theo hướng tích cực. Giá trị sản phẩm trên một ha đất trồng trọt và nuôi trồng thủy sản đạt 124 triệu đồng/ha, tăng 16 triệu đồng/ha. Tổng sản lượng lương thực có hạt bình quân năm đạt 3.600 tấn/năm. Chuyển đổi 39,19ha đất trồng lúa sang phát triển sản xuất nông nghiệp khác có hiệu quả kinh tế cao, đạt 100% mục tiêu đại hội. Thu hút đầu tư vào nông nghiệp 02 HTX công nghệ cao và liên kết chuỗi sản xuất, đem lại hiệu quả. Tổng thu ngân sách đạt 138,85 tỷ đồng. Các loại hình dịch vụ ngày càng đáp ứng nhu cầu sản xuất và tiêu dùng của nhân dân trên địa bàn; hạ tầng nông thôn được đầu tư nâng cấp và mở rộng. Lĩnh vực văn hóa xã hội có nhiều tiến bộ. Đời sống nhân dân được nâng lên, diện mạo nông thôn có nhiều khởi sắc, đổi mới. Đến nay, xã Đông Tiến có 5/6 thôn được công nhận thôn NTM kiểu mẫu, xã đang hoàn thiện xây dựng xã NTM nâng cao, NTM kiểu mẫu trong năm 2023. Các chính sách an sinh xã hội được đảm bảo. Quốc phòng, an ninh được giữ vững. Công tác xây dựng đảng và hệ thống chính trị được quan tâm chú trọng. Hoạt động của mặt trận tổ quốc và các đoàn thể chính trị xã hội đạt nhiều kết quả rõ nét; xây dựng khối đại đoàn kết toàn dân trên địa bàn xã được phát huy. Công tác lãnh đạo của cấp ủy chi bộ đã có nhiều cố gắng, tích cực tuyên truyền vận động nhân dân chấp hành chủ trương đường lối của đảng chính sách pháp luật của nhà nước, góp phần vào thành tích chung của Đảng bộ.
Tại hội nghị, các đại biểu đã tập trung thảo luận, đánh giá tình hình kết quả thực hiện, đồng thời đưa ra nhiều giải pháp tích cực nhằm khắc phục những hạn chế, khuyết điểm, để hoàn thành tốt những mục tiêu nhiệm vụ mà Nghi quyết Đại hội Đảng bộ xã ĐôngTiến lần thứ XXX, nhiệm kỳ 2020 - 2025 đã đề ra.
Đồng chí Lê Viết Chí- Uỷ viên BTV, Phó Chủ tịch HĐND huyện phát biểu tại hội nghị.
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Lê Viết Chí- Uỷ viên BTV, Phó Chủ tịch HĐND huyện, đánh giá cao những kết quả đạt được của xã Đông Tiến trong nửa nhiệm kỳ qua. Đồng thời yêu cầu cấp ủy Đảng, chính quyền, MTTQ và các đoàn thể xã bám sát các chỉ tiêu, nghị quyết, xây dựng chương trình hành động, kế hoạch cụ thể từng năm, chọn khâu đột phá nhằm thực hiện thắng lợi nhiệm vụ chính trị của Đảng bộ xã nhiệm kỳ 2020 2025 đề ra, góp phần xây dựng xã Đông Tiến ngày càng phát triển./.
- UBND huyện họp thường kỳ tháng 7 năm 2024
- Gặp gỡ, động viên 2 thí sinh tham dự Chung kết Âm Vang Xứ Thanh
- DÂNG HƯƠNG TẠI NHÀ THỜ BÁC PHIÊU
- Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) huyện Đông Sơn tổ chức hội nghị sơ kết phong trào công nhân, viên chức, lao động và hoạt động công đoàn 6 tháng đầu năm
- Hội nghị nghiên cứu, học tập, quán triệt, triển khai thực hiện các chỉ thị, kết luận, quy định, quyết định của Bộ Chính trị, Ban Bí thư Trung ương Đảng khóa XIII và của Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam huyện Đông Sơn lần thứ VI nhiệm kỳ 2024 – 2029
- Câu lạc bộ Hàm Rồng thăm và làm việc tại Đông Sơn
- Hội nghị trực tuyến toàn quốc quán triệt Quy định số 144-QĐ/TW và Chỉ thị số 35-CT/TW của Bộ Chính trị
- Chủ trương thu hồi đất thực hiện dự án: Đường từ nút giao Đông Xuân đi Tp Thanh Hóa, đoạn Đông Tiến- Đông Thanh
- Dâng hương tưởng niệm Bác Hồ và các anh hùng liệt sỹ trước thềm Đại hội Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Sơn lần thứ VI, nhiệm kỳ 2024- 2029.