Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Văn bản pháp quy
![](file/thumb/280/110/636748101.jpg )
Đồng chí Lê Trọng Thụ Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện thăm, chúc mừng Bệnh viện đa khoa và Trung tâm Y tế huyện .
Nhân kỷ niệm 69 năm ngày thầy thuốc Việt Nam (27/2/1955 - 27/2/2024), sáng ngày 27/2, đồng chí Lê Trọng Thụ Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện đã đến tặng hoa chúc mừng lãnh đạo, cán bộ, công nhân viên Bệnh viện đa khoa và Trung tâm Y tế huyện Đông Sơn
. Tham gia đoàn có đồng chí Lê Viết Chí- Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy- Phó Chủ tịch HĐND huyện; lãnh đạo Văn phòng HĐND- UBND huyện.
Đoàn đã đến tặng hoa chúc mừng lãnh đạo, cán bộ, công nhân viên Bệnh viện đa khoa.
Tại các nơi đến thăm, chúc mừng, thay mặt lãnh đạo Huyện, đồng chí Bí thư Huyện ủy- Chủ tịch UBND huyện Lê Trọng Thụ ghi nhận, biểu dương và đánh giá cao nỗ lực, cố gắng của đội ngũ các y, bác sĩ và nhân viên y tế hai đơn vị trong công tác khám chữa bệnh, chăm sóc sức khỏe Nhân dân, đặc biệt là trong công tác phòng chống dịch Covid-19. Đồng chí Bí thư Huyện ủy khẳng định, những đóng góp của Bệnh viện và Trung tâm Y tế huyện đã góp phần cùng với Cấp ủy, Chính quyền và Nhân dân trong Huyện thực hiện thắng lợi các mục tiêu, nhiệm vụ phát triển kinh tế, xã hội đã đề ra.
Đồng chí mong rằng, trong thời gian tới, tập thể cán bộ, y, bác sỹ, nhân viên Bệnh viện đa khoa và Trung tâm Y tế huyện, tiếp tục đoàn kết, phát huy tinh thần trách nhiệm của người thầy thuốc trước nhân dân, nâng cao hơn nữa chất lượng khám, chữa bệnh, thực hiện tốt lời dạy của Bác Hồ "Lương y như từ mẫu", hoàn thành tốt hơn nữa nhiệm vụ chăm sóc và nâng cao sức khỏe Nhân dân, xây dựng đơn vị ngày càng phát triển.
Đoàn đã đến tặng hoa chúc mừng lãnh đạo, cán bộ, công nhân viên Trung tâm Y tế huyện Đông Sơn
Đại diện lãnh đạo Bệnh viện đa khoa và Trung tâm Y tế huyện, đã cảm ơn sự quan tâm của các đồng chí lãnh đạo huyện và hứa, luôn nêu cao tinh thần trách nhiệm của người chiến sĩ áo trắng, quyết tâm hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao, xây dựng huyện Đông Sơn ngày càng phát triển.
Thực hiện: Thanh Nhàn- Kim Oanh
- UBND huyện họp thường kỳ tháng 7 năm 2024
- Gặp gỡ, động viên 2 thí sinh tham dự Chung kết Âm Vang Xứ Thanh
- DÂNG HƯƠNG TẠI NHÀ THỜ BÁC PHIÊU
- Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) huyện Đông Sơn tổ chức hội nghị sơ kết phong trào công nhân, viên chức, lao động và hoạt động công đoàn 6 tháng đầu năm
- Hội nghị nghiên cứu, học tập, quán triệt, triển khai thực hiện các chỉ thị, kết luận, quy định, quyết định của Bộ Chính trị, Ban Bí thư Trung ương Đảng khóa XIII và của Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam huyện Đông Sơn lần thứ VI nhiệm kỳ 2024 – 2029
- Câu lạc bộ Hàm Rồng thăm và làm việc tại Đông Sơn
- Hội nghị trực tuyến toàn quốc quán triệt Quy định số 144-QĐ/TW và Chỉ thị số 35-CT/TW của Bộ Chính trị
- Chủ trương thu hồi đất thực hiện dự án: Đường từ nút giao Đông Xuân đi Tp Thanh Hóa, đoạn Đông Tiến- Đông Thanh
- Dâng hương tưởng niệm Bác Hồ và các anh hùng liệt sỹ trước thềm Đại hội Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Sơn lần thứ VI, nhiệm kỳ 2024- 2029.