Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Văn bản pháp quy
![](file/thumb/280/110/636748101.jpg )
Huyện Thăng Bình (Quảng Nam), tặng 300 triệu đồng cho quỹ “Đền ơn đáp nghĩa” và quỹ “Vì người nghèo” huyện Đông Sơn
Chiều ngày 10/5/2024 Đoàn công tác huyện Thăng Bình do đồng chí Nguyễn Đức Bình, Phó Bí thư Huyện uỷ làm trưởng đoàn đã trao tặng kinh phí 300 triệu đồng do cán bộ và nhân dân huyện Thăng Bình tỉnh Quảng Nam quyên góp ủng hộ quỹ đền ơn đáp nghĩa và quỹ vì người nghèo huyện Đông Sơn.
Tiếp và làm việc với đoàn về huyện Đông Sơn có đồng chí Lê Trọng Thụ, Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch UBND huyện, đồng chí Lê Thanh Hải, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HDND huyện, các đồng chí Ủy viên BTV Huyện ủy, UBND, UBMTTQ huyện và đại diện một số phòng ban liên quan.
Phó Bí thư Huyện uỷ Thăng Bình Nguyễn Đức Bình thông tin về tình hình KT- XH, công tác xây dựng Đảng của huyện
Tiếp và làm việc với đoàn, về huyện Đông Sơn có các đồng chí Lê Trọng Thụ- Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch UBND huyện; Lê Thanh Hải- Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HDND huyện; các đồng chí Ủy viên BTV Huyện ủy, Thường trực HĐND, UBND, UBMTTQ huyện và đại diện các phòng ban liên quan.
Tại buổi gặp mặt, lãnh đạo hai huyện Thăng Bình và Đông Sơn đã thông tin cho nhau về tình hình phát triển kinh tế - xã hội, xây dựng đảng, những thành tích nổi bật và định hướng phát triển của từng địa phương trong năm 2023 và một số kết quả đầu năm 2024.
Trao tặng biểu trưng ủng hộ quỹ Đền ơn đáp nghĩa cho huyện Đông Sơn
Trao biểu trưng ủng hộ quỹ Vì người nghèo cho huyện Đông Sơn
Trong chuyến thăm và làm việc lần này, lãnh đạo huyện đã trao tặng kinh phí 300 triệu đồng, do cán bộ và nhân dân huyện Thăng Bình quyên góp, ủng hộ quỹ Đền ơn đáp nghĩa và quỹ Vì người nghèo huyện Đông Sơn.
Đồng chí: Lê Trọng Thụ Bí, thư Huyện uỷ, Chủ tịch UBND huyện
Thay mặt cán bộ, nhân dân huyện Đông Sơn, đồng chí Lê Trọng Thụ, Bí thư huyện uỷ, Chủ tịch UBND huyện trân trọng cảm ơn và ghi nhận những tấm lòng vàng nhân ái, những nghĩa cử cao đẹp của cán bộ và nhân dân huyện Thăng Bình tỉnh Quảng Nam, thể hiện truyền thống văn hóa tốt đẹp thương người như thể thương thân, lá lành đùm lá rách của dân tộc ta, đồng thời mong muốn 2 huyện sẽ tiếp tục phát huy truyền thống mối quan hệ kết nghĩa Đông Sơn Thăng Bình Nghĩa nặng, tình sâu, cùng hỗ trợ, giúp đỡ lẫn nhau trên nhiều mặt để cùng hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ.
+ Một số hình ảnh hoạt động của Đoàn Thăng Bình tại huyện Đông Sơn:
( Tham dự Đại hội đại biểu MTTQVN huyện Đông Sơn lần thứ XXVI
( 2024- 2029)
( Thăm trường Mầm non Đông Hoà- ngôi trường được cán bộ và nhân dân Thăng Bình đóng góp hơn 5 tỷ đồng xây dựng)
( Tặng quà cho đại diện lãnh đạo trường Mầm non Đông Hoà)
- UBND huyện họp thường kỳ tháng 7 năm 2024
- Gặp gỡ, động viên 2 thí sinh tham dự Chung kết Âm Vang Xứ Thanh
- DÂNG HƯƠNG TẠI NHÀ THỜ BÁC PHIÊU
- Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) huyện Đông Sơn tổ chức hội nghị sơ kết phong trào công nhân, viên chức, lao động và hoạt động công đoàn 6 tháng đầu năm
- Hội nghị nghiên cứu, học tập, quán triệt, triển khai thực hiện các chỉ thị, kết luận, quy định, quyết định của Bộ Chính trị, Ban Bí thư Trung ương Đảng khóa XIII và của Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam huyện Đông Sơn lần thứ VI nhiệm kỳ 2024 – 2029
- Câu lạc bộ Hàm Rồng thăm và làm việc tại Đông Sơn
- Hội nghị trực tuyến toàn quốc quán triệt Quy định số 144-QĐ/TW và Chỉ thị số 35-CT/TW của Bộ Chính trị
- Chủ trương thu hồi đất thực hiện dự án: Đường từ nút giao Đông Xuân đi Tp Thanh Hóa, đoạn Đông Tiến- Đông Thanh
- Dâng hương tưởng niệm Bác Hồ và các anh hùng liệt sỹ trước thềm Đại hội Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Sơn lần thứ VI, nhiệm kỳ 2024- 2029.