date
Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Văn bản pháp quy
![](file/thumb/280/110/636748101.jpg )
Tuổi trẻ Đông Sơn tham gia hỗ trợ thực hiện công trình đường dây 500kV mạch 3, qua địa bàn huyện
Đăng lúc: 10/06/2024 (GMT+7)
Hưởng ứng chương trình "30 ngày đêm tình nguyện vượt nắng, thắng mưa tham gia hỗ trợ thực hiện công trình đường dây 500kV mạch 3" qua địa bàn tỉnh Thanh Hóa do Tỉnh Đoàn triển khai, Huyện đoàn Đông Sơn đã chỉ đạo các cơ sở Đoàn thực hiện các phần việc phù hợp với điều kiện thực tế từng địa phương, chung tay góp sức cùng lực lượng chức năng thi công công trình, đảm bảo hoàn thành đúng tiến độ đề ra.
Theo đó, chiều ngày 7/6, Đoàn thanh niên xã Đông Hoàng đã huy động 30 đoàn viên thanh niên, phối hợp với Ban công tác Mặt trận thôn Chùy Lạc Giang tham gia hỗ trợ dọn dẹp, di dời nhà cửa cho các hộ dân thuộc diện thu hồi đất để phục vụ công trình, dự án đường dây 500kV mạch 3 đoạn qua địa bàn huyện. Bất chấp thời tiết nắng mưa, các đoàn viên thanh niên xã Đông Hoàng và ban công tác mặt trận thôn Chùy Lạc Giang đã ra quân hỗ trợ, di dời tài sản cho các gia đình, đồng thời di chuyển vật liệu, giải phóng hành lang
Việc các đoàn viên thanh niên tham gia tiếp sức thi công dự án không chỉ thể hiện vai trò của tuổi trẻ trong các công việc quan trọng của đất nước, mà đây cũng là vinh dự của tuổi trẻ, của tổ chức Đoàn, góp phần cho thành công chung của dự án.
=![](/file/download/637365511.html)
Cũng nhân dịp này, Tỉnh đoàn Thanh Hóa đã đến thăm và tặng quà động viên cho đoàn thanh niên huyện nhà.
Thực hiện: Thanh Nhàn- Kim Oanh
Tin khác
- UBND huyện họp thường kỳ tháng 7 năm 2024
- Gặp gỡ, động viên 2 thí sinh tham dự Chung kết Âm Vang Xứ Thanh
- DÂNG HƯƠNG TẠI NHÀ THỜ BÁC PHIÊU
- Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) huyện Đông Sơn tổ chức hội nghị sơ kết phong trào công nhân, viên chức, lao động và hoạt động công đoàn 6 tháng đầu năm
- Hội nghị nghiên cứu, học tập, quán triệt, triển khai thực hiện các chỉ thị, kết luận, quy định, quyết định của Bộ Chính trị, Ban Bí thư Trung ương Đảng khóa XIII và của Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam huyện Đông Sơn lần thứ VI nhiệm kỳ 2024 – 2029
- Câu lạc bộ Hàm Rồng thăm và làm việc tại Đông Sơn
- Hội nghị trực tuyến toàn quốc quán triệt Quy định số 144-QĐ/TW và Chỉ thị số 35-CT/TW của Bộ Chính trị
- Chủ trương thu hồi đất thực hiện dự án: Đường từ nút giao Đông Xuân đi Tp Thanh Hóa, đoạn Đông Tiến- Đông Thanh
- Dâng hương tưởng niệm Bác Hồ và các anh hùng liệt sỹ trước thềm Đại hội Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Sơn lần thứ VI, nhiệm kỳ 2024- 2029.