Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Văn bản pháp quy
![](file/thumb/280/110/636748101.jpg )
Lễ công bố quyết định thành lập Chi hội Luật gia thị trấn Rừng Thông
Chiều ngày 31/5/2024, UBND thị trấn Rừng Thông tổ chức Lễ công bố quyết định thành lập Chi hội Luật gia thị trấn.
Tới dự có đồng chí Hà Sĩ Thắng, tổng thư ký Hội Luật gia tỉnh; đồng chí Lê Thị Tư, Chủ tịch Hội Luật gia huyện; đại diện một số Ban, phòng, ngành của huyện; Lãnh đạo Đảng ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ; Trưởng các tổ chức chính trị xã hội; Chủ tịch các Hội đặc thù; Trưởng Công an thị trấn; các đồng chí cán bộ, công chức thị trấn; hiệu trưởng các trường học; Trưởng trạm Y tế; Bí thư chi bộ,; trưởng ban công tác mặt trận; Tổ trưởng tổ dân phố.
Đại diện Hội Luật gia huyện trao Quyết định kết nạp 18 hội viên Hội Luật gia Việt Nam huyện.
Tại buổi lễ, đại diện Hội Luật gia huyện đã công bố và trao Quyết định kết nạp 18 hội viên Hội Luật gia Việt Nam huyện; đồng thời công bố quyết định thành lập Chi hội Luật gia thị trấn; chỉ định Ban chấp hành lâm thời nhiệm kỳ 2024- 2029, do đồng chí Lê Trọng Trung, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND thị trấn làm Chi hội trưởng.
Trao quyết định thành lập Chi hội Luật gia thị trấn; chỉ định Ban chấp hành lâm thời nhiệm kỳ 2024- 2029, do đồng chí Lê Trọng Trung, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND thị trấn làm Chi hội trưởng.
Chi hội Luật gia thị trấn Rừng Thông trực thuộc Hội Luật gia huyện Đông Sơn, hoạt động theo Điều lệ của Hội Luật gia Việt Nam, với nhiệm vụ tư vấn, tuyên truyền, phổ biến, giáo dục pháp luật giúp cho cán bộ và nhân dân hiểu biết và thực hiện theo đúng Hiến pháp và pháp luật.
Đồng chí Lê Thị Tư, Chủ tịch Hội Luật gia huyện phát biểu tại buổi lễ.
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Lê Thị Tư, Chủ tịch Hội Luật gia huyện khẳng định: Chi hội luật gia thị trấn Rừng Thông được thành lập, sẽ góp phần trong công tác phổ biến giáo dục pháp luật, tư vấn pháp luật và trợ giúp pháp lý, thực hiện tốt công tác hòa giải ở cơ sở; góp phần đảm bảo tình hình an ninh chính trị, trật tự ATXH tại địa phương; nâng cao vai trò trách nhiệm, tính tự giác chấp hành thượng tôn pháp luật và các quy định của địa phương đối với nhân dân.
Thực hiện: Thanh Nhàn- Kim Oanh
- HĐND xã Đông Văn tổ chức kỳ họp thứ Mười Hai khóa XX, nhiệm kỳ 2021 – 2026
- Đảng bộ xã Đông Hòa, Đông Văn, Đông Quang, Đông Thinh sơ kết công tác xây dựng Đảng 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024.
- Đảng bộ xã Đông Nam kỷ niệm 70 năm ngày truyền thống.
- Lễ công bố quyết định thành lập Chi hội Luật gia thị trấn Rừng Thông
- Những kết quả nổi bật sau nửa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội của Hội liên hiệp phụ nữ xã Đông Khê
- Hội Liên hiệp thanh niên xã Đông Tiến - Một nhiệm kỳ nhiều dấu ấn
- ĐÔNG KHÊ PHÁT ĐỘNG TOÀN DÂN RA QUÂN LÀM THUỶ LỢI TRƯỚC MÙA MƯA BÃO NĂM 2024.
- Lễ ra mắt câu lạc bộ Liên thế hệ tự giúp nhau thôn 5, xã Đông Minh
- Hội CCB xã Đông Thanh tổng kết phong trào thi đua CCB gương mẫu giai đoạn 2019-2024.
- Hội Nông dân xã Đông Nam ra mắt mô hình Tổ hợp tác trồng cây ăn quả kết hợp nuôi ốc nhồi.