Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Văn bản pháp quy
Ủy ban MTTQ và các Đoàn thể xã Đông Tiến tổ chức giải bóng chuyền hơi nam, nữ.
Ngày 04/03, MTTQ và các đoàn thể xã Đông Tiến đã tổ chức giải Bóng chuyền hơi nam, nữ chào mừng các ngày lễ Kỷ niệm trong quý I năm 2023. Các đồng chí lãnh đạo Đảng ủy- HĐND, UBND, MTTQ và các đoàn thể xã, Bí thư chi bộ, Trưởng Ban Công tác Mặt trận các thôn đã tới dự.
Tham gia giải có 6 đội, với gần 100 vận động viên là cán bộ, hội viên, đoàn viên và nhân dân trên địa bàn xã. Giải đấu chia thành 2 bảng. Các đội thi đấu theo hình thức vòng tròn tính điểm. Kết thúc vòng bảng, chọn ra đội có thành tích tốt nhất để thi đấu tứ kết, bán kết và chung kết. Với tinh thần thi đấu trung thực, quyết tâm giành thành tích cao, các vận động viên đã mang đến cho giải đấu những pha bóng đẹp, những đường chuyền hay, gay cấn hồi hộp trong sự cổ vũ nhiệt tình của các cổ động viên trong xã.
Thông qua giải, tiếp tục khẳng định sự lớn mạnh của phong trào thể dục thể thao trên địa bàn. Đây cũng là hoạt động bổ ích, ý nghĩa, nhằm tăng cường tinh thần đoàn kết, giao lưu, hiểu biết lẫn nhau giữa cán bộ, hội viên, đoàn viên và nhân dân trên địa bàn xã, góp phần đẩy mạnh phong trào Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại và đẩy mạnh phong trào rèn luyện thể thao, nâng cao thể chất của cán bộ, hội viên, đoàn viên và nhân dân trong xã, thi đua phấn đấu hoàn thành chỉ tiêu kế hoạch năm 2023.
Sau 1 ngày thi đấu, Ban tổ chức đã trao 01 Giải Nhất, 01 Giải Nhì, 02 Giải Ba và 2 giải khuyến khích cho các đội./
- Giao lưu bóng chuyền hơi chào mừng 94 năm ngày truyền thống Đảng bộ huyện (25/6/1930- 25/6/2024)
- Huyện Đông Sơn tổ chức Hội thao công nhân, viên chức, lao động và Giải bóng bàn mở rộng lần thứ VI tranh Cúp Long Thành - năm 2024
- Huyện đoàn Đông Sơn ra quân tiếp sức mùa thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2024 – 2025
- Đại hội lần thứ nhất Hội Cựu giáo chức huyện Đông Sơn, nhiệm kỳ 2024-2029
- ĐÔNG SƠN THAM GIA TRANH TÀI GIẢI THỂ THAO HÈ SẦM SƠN 2024
- Chương trình tư vấn, hướng nghiệp, tuyển sinh năm 2024 tại Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp- Giáo dục thường xuyên huyện.
- Nghiệm thu mô hình điềm thực hiện theo chủ đề “ Xây dựng trường mầm non lấy trẻ làm trung tâm” năm học 2023- 2024.
- Trường Tiểu học và THCS Đông Thịnh tổ chức ngày hội STEM.
- Công đoàn Đông Sơn sôi nổi các hoạt động chào mừng Ngày Quốc tế Phụ nữ 8-3
- HỘI THAO AGRIBANK CHI NHÁNH TỈNH THANH HÓA NĂM 2024