Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Văn bản pháp quy
![](file/thumb/280/110/636748101.jpg )
Hội Liên hiệp Phụ nữ thị trấn Rừng Thông tổ chức giao lưu Bóng chuyền hơi nữ
Chào mừng kỷ niệm 114 năm ngày Quốc tế Phụ nữ (8/3/1910-8/3/2024) và 1984 năm khởi nghĩa hai Bà Trưng, Hội Liên hiệp Phụ nữ thị trấn Rừng Thông tổ chức giao lưu Bóng chuyền hơi nữ.
Lễ khai mạc
Tham gia giải có 118 vận động viên thuộc 9 đội đến từ 9 khối phố, đại diện cho 2.262 hội viên phụ nữ trên địa bàn thị trấn. Các đội thi đấu theo luật bóng chuyền hơi 5 người với thể thức loại trực tiếp để chọn các đội vào thi đấu trận chung kết.
Ban tổ chức trao cờ cho các đội tham giai giao lưu
Giải Bóng chuyền hơi nữ do Hội Liên hiệp Phụ nữ thị trấn Rừng Thông nhằm tiếp tục hưởng ứng Cuộc vận động Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại; qua đó thúc đẩy phong trào thể dục thể thao, rèn luyện sức khỏe, góp phần cổ vũ, động viên cán bộ, hội viên phụ nữ phấn đấu vươn lên thực hiện tốt các nhiệm vụ được giao và xây dựng gia đình ấm no, hạnh phúc, từ đó thúc đẩy việc phát triển phong trào tập luyện môn bóng chuyền hơi trên địa bàn thị trấn.
Với tinh thần giao lưu, đoàn kết và sự chuẩn bị tốt về kỹ thuật, chiến thuật của các đội, sự nhiệt tình và tinh thần thi đấu đấu hết mình của các vận động viên, sau 1 ngày thi đấu sôi nổi và hấp dẫn, giải đã thành công tốt đẹp. Kết quả Ban tổ chức đã trao Giải Nhất cho đội Nam Sơn; Giải Nhì cho đội Xuân Lưu; Giải ba cho đội Cao Sơn, Nhuệ Sâm, và 5 giải khuyến khích cho các đội còn lại
Thực hiện: Văn Hữu Sơn Tùng
- Giao lưu bóng chuyền hơi chào mừng 94 năm ngày truyền thống Đảng bộ huyện (25/6/1930- 25/6/2024)
- Huyện Đông Sơn tổ chức Hội thao công nhân, viên chức, lao động và Giải bóng bàn mở rộng lần thứ VI tranh Cúp Long Thành - năm 2024
- Huyện đoàn Đông Sơn ra quân tiếp sức mùa thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2024 – 2025
- Đại hội lần thứ nhất Hội Cựu giáo chức huyện Đông Sơn, nhiệm kỳ 2024-2029
- ĐÔNG SƠN THAM GIA TRANH TÀI GIẢI THỂ THAO HÈ SẦM SƠN 2024
- Chương trình tư vấn, hướng nghiệp, tuyển sinh năm 2024 tại Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp- Giáo dục thường xuyên huyện.
- Nghiệm thu mô hình điềm thực hiện theo chủ đề “ Xây dựng trường mầm non lấy trẻ làm trung tâm” năm học 2023- 2024.
- Trường Tiểu học và THCS Đông Thịnh tổ chức ngày hội STEM.
- Công đoàn Đông Sơn sôi nổi các hoạt động chào mừng Ngày Quốc tế Phụ nữ 8-3
- HỘI THAO AGRIBANK CHI NHÁNH TỈNH THANH HÓA NĂM 2024